Shawarwarin da aka ba da shawara game da rawar alamun aiki a cikin mahimmin sarkar samarwa yayin cutar Coronavirus

rth

Abin sha'awa ne ga duk waɗanda ke da hannu kai tsaye ko a kaikaice a layin gaba na yaƙi da yaɗuwa da maganin Coronavirus ̶ gami da masu samar da kayan alamomi, masu ƙera tawada da ta taner, farantin kayan bugawa da masu ba da hasken rana, masu samar da zaren zafi, masu sauya tambari da kuma masana'antar kayan aikin overprinting.

Gabatarwa

Ba a manta da masana'antar lakabin mafi fadi ba a cikin mahimmiyar rawar da take takawa na tallafawa da samar da duk waɗannan samfuran samfuran da ake buƙata da abubuwan haɗin da ke ba da damar ƙera masana'antu, rarrabawa, sa ido da kuma gano, ba mahimman magunguna ko kayayyakin asibiti kawai za a ci gaba ba yayin kullewar Coronavirus, amma haka kuma wajen samar da ababen more rayuwa na yau da kullun da al'umma ke bukatar ci gaba da tallafawa da wadata su da dukkan magungunan da ake bukata, abinci da kayayyakin amfanin gida, da kuma tsarin sarrafa kai, da na'uran komputa da kuma kayan buga takardu wadanda ke ba da damar rarrabawa.

Dukkanin masana'antun duniya, wadatarwa da sarkar amfani a yau sun dogara ne da nau'ikan nau'ikan nau'ikan daban-daban da nau'ikan don isar da bayanan da suka shafi motsi, ganowa, amincin samfura da bayanan kiwon lafiya, girma ko nauyi, bayanan dake ciki, kayan aikin, amfani da aminci, umarnin don amfani, kuma masana'anta. Ana buƙatar wannan bayanin ta duk ƙasashe ƙarƙashin ƙarƙashin mabukaci, ɓangare, samfura ko dokokin muhalli. Hakanan yana da mahimmanci wajen taimakawa sarrafawa da kariya daga yaudara da jabun kuɗi.

Wannan muhimmiyar rawar alamun aiki, da kayan aiki, fasaha da hanyoyin dab'i print ta amfani da kayan inji ko na dijital ̶ don samar dasu, yana buƙatar zama cikakkiyar masaniya azaman kayan masarufi / masu kaya idan ciyarwa, kulawa da tallafawa masu kula da layin gaba, kulawa da ma'aikatan kiwon lafiya. , kuma duk masu amfani da duniya suna ci gaba, in ba haka ba matakan duniya da ake ɗauka akan Coronavirus zai yi saurin ɓarkewa kuma mutane da yawa fiye da buƙata na iya mutuwa ko a hana su magunguna masu mahimmanci ko abinci.

Don haka, waɗanne alamu da hanyoyin magance alamomin da yakamata a rarraba su azaman kayan masarufi don masana'antu da rarrabawa yayin annobar?

Alamar likita da asibiti

Ana amfani da alamun ko'ina cikin dukkanin layin likitanci da sarkar asibiti don ganowa, bin diddigi, bin diddigi da kuma sarrafa komai daga gano marasa lafiya da kayayyakin kiwon lafiya da kuma bin diddiginsu, ta hanyar samfurin tantancewa da gwaji, bayar da takardar sayen magani, adana kaya, adanawa da bayar da kayayyaki, gano jakar jini, autoclaving da haifuwa, da sauransu.

Yawancin waɗannan alamun na iya buƙatar a mamaye su da sunan mai haƙuri, cikakkun bayanai, katako ko lambobin bi da bi ko lambobi a cikin mahalli na likita ko na asibiti ta amfani da takaddar inkjet ta komputa ko fasahar firinta ta zafin jiki, tare da keɓaɓɓun harsunan tawada na musamman ko ɗamarar ruwan zafi. Idan ba tare da waɗannan alamun da wuraren ba, cikakkiyar sanarwa ko hanyoyin gwaji na iya zuwa gaba ɗaya.

Hakanan ana amfani da alamun da aka sanya ko keɓaɓɓu ko alamun da aka bi don aikace-aikacen da ake buƙata, kamar su nazarin halittu, aikin ƙwayoyin cuta, lokaci da / ko sa ido kan yanayin zafin jiki, marufin yarda da haƙuri, alamun sabo, kariyar haske, da sauransu.

Kamfanoni da jigilar nau'ikan alamun likita da na asibiti ya kamata a ɗauka a matsayin kayan aiki masu mahimmanci.

Alamar magunguna

Dukkanin sarkar samar da magani ta duniya daga masana'anta, ta hanyar rarrabawa, sarrafa kantin magani da kuma rubutun karshe na kowane takardun magani na marasa lafiya ya dogara ne kacokam akan amfani da tambari. Ana buƙatar manyan nau'ikan alamun lakabi guda uku don yin wannan sarkar wadatarwa da tsara aikin aiki:

1.Tarkoki da alamun alamun da ke ba da damar wadatar dukkanin jerin magunguna da kayayyakin kiwon lafiya da za a bi daga tushe zuwa mabukaci. Hakanan yana da mahimmanci azaman kayan aiki don hana ko rage girman jabun kayan magani

Takaddun samfur kan magunguna da samfuran likitanci waɗanda suka dace da buƙatun dokokin likitancin ƙasa da na duniya. Mai mahimmanci ga masana'antun harhada magunguna na duniya da duk masu amfani da magunguna

3.Lissafin rigakafin da kowane kantin magani zai bayar yayin bayar da magunguna ga mabukaci / mai haƙuri. Wadannan alamun ana yawan buga su tare da sunan kantin sannan kuma a sake buga su a cikin kantin magani ̶ ko asibiti ̶ tare da sunayen marasa lafiya da bayanan magani.

Dukkanin nau'ikan alamun guda uku suna da matukar mahimmanci don ba da damar duniyar layuka da kantin magani don ci gaba da aiki.

Kayan aiki, alamun sito na rarrabawa

Duniyar samarwa da rarrabawa yau ta kasance ta atomatik ta amfani da tsarin komputa don buga komai daga adireshin da alamun jigilar kayayyaki, ta hanyar sanya ido ta atomatik da matakan dubawa, ta yin amfani da sikanin karatu don karanta lakabi a cikin rumbunan ajiya, a kowane lodawa, saukarwa ko aikawa, da kuma zuwa dillali, kantin magani, asibiti ko mabukaci mai amfani domin lura da ci gaba, sa ido da kuma gano kusan duk abin da yau ke tafiya ta hanya, dogo, teku ko iska.

Ba tare da irin waɗannan alamun ba rarrabawar da rarraba kayayyaki na ƙasa da na duniya zai iya yiwuwa ya tsaya gaba ɗaya, ko jinkiri mai tsanani da aka gabatar, tare da ɓatar da kayayyaki, ƙaruwar sata, da rage ƙididdiga. Kirkirar su abin buƙata ne mai buƙata wanda ya kamata ya faɗi ƙarƙashin ƙera masana'antu.

Alamomin abinci da abin sha

Kusan duk alamun samfuran abinci da abin sha dole ne su ɗauki bayanin doka wanda ke ba da damar abubuwan su cika buƙatun da ake buƙata dangane da abubuwan da ke ciki, takamaiman abubuwan da ake amfani da su, adana ko amfani da bayanai, bukatun kiwon lafiya ko na aminci, mai ƙera ko mai siyarwa, yiwuwar ƙasar asali, ko wasu bayanan da aka ƙayyade.

Idan alamun ba za a iya samarwa da kawo su ga masana'antun abinci ko abin sha don dalilai na alama, to ba za a rarraba ko sayar da samfuransu ba. Abokan masarufi ko ƙa'idodin dokokin doka sun zama tilas. Idan ba'a yiwa lakabi ba, kayan ba zasu kasance a cikin yan kasuwa ko wadatar jama'a ba. Koda a cikin tushen azanci, lakabi ga duk abinci ko kayan shaye-shaye da aka siyar wa jama'a sabili da haka buƙata ce ta tilas kuma yakamata a ɗauke ta da mahimmanci ga masana'antun.

Sauran lakabin abinci masu amfani da kayan marubuta suna amfani da su yayin aunawa da lakafta kayayyakin kamar naman sabo, kifi, 'ya'yan itace, kayan lambu, kayayyakin burodi, yankakken nama, cuku. Waɗannan samfuran suna buƙatar ɗaukar nauyin nauyi / farashin wanda aka ƙirƙira a wurin nadewa ko shiryawa ta amfani da kayan aikin alamomin thermal da zaren.

Alamar gida da kayan masarufi

Kamar abinci da abin sha, yiwa mutane lakabi da lakabin kayayyakin don amfani dasu a cikin rayuwar su ta yau da kullun shine muhimmiyar buƙata a ƙarƙashin duk wata doka ta mabukaci ta ƙasa da ƙasa wacce ke ɗauke da abubuwan da ke ciki, aminci da buƙatun lafiya, umarnin yin amfani, sarrafawa, ajiya, zubar da yafi. Ya shafi kayayyakin da ke karkashin-nutse, kayayyakin kula da gashi, gels, ruwan wanka, masu goge-goge, goge-gogen, kayan wanki ko na mashin, kayan fesa, sabulai da mayukan wanki, da sauransu, hakika, da kyau kowane mai siye da kayan amfanin gida ake bukata a rana guda. -wajan yau.

Dokar ta buƙaci cewa duk kayan masarufi na gida da mabukaci dole ne su ɗauki alamun da ake buƙata kafin a sayar da su a wuraren sayar da kayayyaki. Idan ba tare da waɗannan alamun ba, siyarwar su na nufin keta doka. Yin lakabi ya sake zama dole da ake buƙata kuma ƙirar lakabi mai mahimmanci.

Masana'antu

Duk da yake ba dukkan masana'antun masana'antu ake buƙata ko buƙata a halin yanzu ba, lakafta kayayyakin da ake ƙerawa cikin gaggawa don asibitocin / kasuwannin likitanci, kamar masu numfashi, gadaje, sikirin, masu sanya iska, masks, maganin feshi, da sauransu, a bayyane yake muhimmiyar mahimmanci a yanzu, tare tare da duk takaddun da ake buƙata, rarrabawa da alamun jigilar kaya.


Post lokaci: Nuwamba-23-2020